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MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA MKOA WA NJOMBE

Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Njombe na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
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Kielelezo B 111178 - 1,229.92
|| Wastani hadi chini ya wastani B 1,229.93 - 1,348.06

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba 2021 - Aprili 2022) kwa mkoa wa Njombe. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Njombe.

Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka
mmoja na mwingine, yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Njombe.
e  Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.

e Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Njombe. Mvua
zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA NJOMBE
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Njombe.

Mkoa wa Njombe

R i Wilaya ya Njombe

Kielelezo
[ Chini va Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
Wilaya ya Njombe, Njombe.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Njombe.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya wvunaji wa
maji ya moua.

o  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili
ukame na kukomaa kwa muda mfupi na mazao mbadala

yanayostahimili mvua chache.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili 2022) kwa
wilaya ya Njombe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba - Aprili kwa Wilaya ya Njombe ni milimita 760

hadi 1110.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na upungufu wa mvua wanaweza
kujitokeza.

o Mvua zinaweza kuathiri upatikanaji wa malisho na maji

kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na hali ya hewa inayotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA LUDEWA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ludewa.

Mkoa wa Njombe

Wilaya ya Ludewa

Kielelezo
[ Chini va Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Ludewa, Njombe.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ludewa.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili 2022) kwa
wilaya ya Ludewa

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Novemba - Aprili kwa wilaya ya Ludewa ni milimita 990

hadi 1230.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MAKETE
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Makete.

Mkoa wa Njombe
Wilaya ya Makete

w
wn

Kidelezo
7] Chini va Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Makete, Njombe.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Makete.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili 2022) kwa
wilaya ya Makete

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba - Aprili kwa wilaya ya Makete ni milimita 880

hadi 1350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya
MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA
WANGING'OMBE
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Wanging’ombe.

Mkoa wa Njombe

Wilaya ya Wanging'ombe

Kielelezo
[ Chini va Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Wanging’ombe, Njombe.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Wanging ombe.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili 2022) kwa
wilaya ya Wanging ombe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba - Aprili kwa wilaya ya Wanging’ombe ni

milimita 760 hadi 1110.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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